Ông Nguyễn Anh Hải, Chủ tịch UBND xã Xuân Hội (Nghi Xuân, Hà Tĩnh) cho biết, trên địa bàn vừa xảy ra sự việc 2 em học sinh lớp 9 đi tắm biển bị nước cuốn mất tích.
Trong lúc tắm em P.T.L. (SN 2009, ở thôn Tân Ninh Châu) và em V.T.Th. (SN 2009, ở thôn Hội Vinh) bị sóng biển cuốn ra xa mất tích. Còn 3 em khác may mắn vào bờ được, sau đó gọi người tìm kiếm.
Trong lúc tắm em P.T.L. (SN 2009, ở thôn Tân Ninh Châu) và em V.T.Th. (SN 2009, ở thôn Hội Vinh) bị sóng biển cuốn ra xa mất tích. Còn 3 em khác may mắn vào bờ được, sau đó gọi người tìm kiếm.
Nhận thông tin, chính quyền địa phương phối hợp với các lực lượng chức năng, cùng người dân huy động phương tiện ra biển tìm kiếm tung tích 2 em. Đến 20h việc tìm kiểm vẫn đang được triển khai.